Skip To Content

ผู้สมัครส.ส.เขตภาคกลาง (1) อย่างเป็นทางการ กาญจนบุรี ,ชัยนาท,นครนายก,นครปฐม,นนทบุรี ,ปทุมธานี

โดย มติชน วัน อังคาร ที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2550 00:00 น.

ผู้สมัครส.ส.เขตภาคกลาง (1) อย่างเป็นทางการ

กาญจนบุรี ,ชัยนาท,นครนายก,นครปฐม,นนทบุรี ,ปทุมธานี


กาญจนบุรี
เขตเลือกตั้งที่ 1

พรรคไทเป็นไท
หมายเลข1 นายอณิวัชร์ พนม
หมายเลข2 นายประเสริฐ ผิวงาม
หมายเลข3 วีระศักดิ์ สิริกาญจนา

พรรคชาติไทย
หมายเลข4 นายไพบูลย์ พิมพ์พิสิฐถาวร (กำนันหยุน อดีต ส.ส.กาญจนบุรี)
หมายเลข5 นางเบญจมาศ จีระพัฒน์
หมายเลข6 นางอำพิน จงเจริญถาวรกุล

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข7 พล.อ.สมชาย วิษณุวงศ์ (อดีต ส.ส.กาญจนบุรีเขต 1)
หมายเลข8 พล.ท.มะ โพธิ์งาม หรือ เสธ.มะ (อดีต ส.ส.กาญจนบุรี เขต 5)
หมายเลข9 นายพินิจ จันทร์สมบูรณ์ (อดีต ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ ทรท.)

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข10 พลเอกวัฒนา สรรพานิช (อดีต ส.ว.กาญจนบุรี )
หมายเลข11 นายคุณากร วรรณโชติ
หมายเลข12 นายสมาน เลี่ยนเครือ

พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข13 นายประยงค์ ปั้นแหน่งเพ็ชร
หมายเลข14 นายธนภพ พรสุริวงษ์
หมายเลข15 นายนพรัตน์ เผ่าวัฒน์ชัย

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข16 น.ท.เดชา สุขารมณ์ (อดีต ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ ทรท.)
หมายเลข17 นายอนุกูล แพรไพศาล
หมายเลข18 นายอัฏฐพล โพธิพิพิธ (บุตรชาย กำนันเซี้ย อดีตผู้สมัคร ส.ส.กาญจนบุรี เขต1)

พรรคเพื่อนเกษตรไทย
หมายเลข19 นายทรงเดช สุขขำ
หมายเลข20 นายจำนงค์ เจริญสุข
หมายเลข21 นายมนตรี สุขขำ

พรรคประชามติ22 นางบุญล้อม จันธิรา ประชามติ
23 นายสุริยันตพิบาลทอง ประชามติ
24 นายมาโนช หงิมห่วง ประชามติ

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข25 นายสืบ สมศรี ไทยร่ำรวย
หมายเลข26 นางสาววสุนา ยืนยงค ไทยร่ำรวย
หมายเลข27 นายอาวุธ สงค์สกุลชัย ไทยร่ำรวย

เขตเลือกตั้งที่2

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข1 นายประชา โพธิพิพิธ (กำนันเซี้ย อดีต ส.ส.กาญจนบุรี ปชป.)
หมายเลข2 นายปารเมศ โพธารากุล (กำนันบอย อดีตผู้สมัคร ส.ส.ปชป.)

พรรคชาติไทย
หมายเลข3 นายฉัตรพันธ์ เดชกิจสุนทร (ส.จ.แมน อดีต ส.อบจ.กาญจนบุรี)
หมายเลข4 นายพรรษา สายทอง อดีต ส.อบจ.กาญจนบุรี

พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข5 นายวินัย เมืองวงศ์
หมายเลข6 นายงาม ชูเลิศ

พรรคไทเป็นไท
หมายเลข7 ณรงค์ศักดิ์ สิริกาญจนา
หมายเลข8 นายระพี จรรยา

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข9 นายสันทัด จีนาภักดิ์ (อดีต ส.ส.กาญจนบุรี เขต 2 ทรท.)
หมายเลข10 นายสาทิตย์ จีนาภักดิ์ บุตรชาย นายสันทัด

พรรคเพื่อนเกษตรไทย
หมายเลข 11 นางสาวนฤมล สุขขํา
หมายเลข12 นางสาวธนพร สุขขํา

พรรคประชามติ
หมายเลข 13 นายสุภาพ พุกนิลฉาย
หมายเลข 14 นางบุษบา วิชาธร

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 15 นายกิตติพงษพรหรรษาวิจิต
หมายเลข 16 นางปิญนุช สันโดด


ชัยนาท

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 1 นายพรหมมินทร์ สีตบุตร
หมายเลข 2 นาย ช.ชัยนาท ศรีเสมาเมือง

พรรคเพื่อแผ่นดิน
หมายเลข 3 นายสนั่น ทองปาน
หมายเลข 4 นายช่อฉัตร บุญโต

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 5 นางพรทิวา นาคาศัย มฌ.
หมายเลข 6 น.ส.มณฑาทิพย์ จุฑานนท์ มฌ.

พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข 7 นายประสาท โพธิ์ศรี
หมายเลข 8 นางนิสา คุ้มกอง

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 9 นายชัยวัฒน์ ทรัพย์รวงทอง
หมายเลข 10 พ.อ.อ.เด็ดดวงดอกรัก คุ้มชนะ

พรรคชาติไทย
หมายเลข 11 นายมณเฑียร สงฆ์ประชา
หมายเลข 12 นางนันทนา สงฆ์ประชา

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 13 นายวรรณกร มั่นอ่วม
หมายเลข 14 นายมานิตยปานเทวัญ

พรรคไทเป็นไท
หมายเลข 15 นายสมพงษ แจ่มรัศมี
หมายเลข 16 นายช่วง เกษทองมา

พรรคประชามติ
หมายเลข 17 นายสวิตตแจ้งอุบล
หมายเลข 18 นายสํารวย กาศร

นครนายก

พรรคเพื่อแผ่นดิน
หมายเลข 1 นายวิรัตน อิงตระกูล
หมายเลข 2 นายนพดล อานทอง

พรรคประชามติ
หมายเลข 3 นายวิสุทธ์ ศรีจันทร์
หมายเลข 4 นางฉันทนา ศรีจันทร์

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 5 นายสัญญา บุญ-หลง
หมายเลข 6 นายสมชาย หวังสวัสดิ์

พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข 7 นายสุรัส วิจารย์
หมายเลข 8 นายสุชิน เลื่อมนรินทร์

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 9 นายชาญชัย อิสระเสนารักษ์
หมายเลข 10 นายวิกิจ อิสระเสนารักษ์

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 11 นายวุฒิชัย กิตติธเนศวร
หมายเลข 12 นายเกรียงไกร กิตติธเนศวร

พรรคชาติไทย
หมายเลข 13 นายสำเนา โหนา
หมายเลข 14 วีระวัฒน์ บุคอรี

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 15 นายสหมณฑล แสงทอง
หมายเลข 16 พ.ต.สมัย พิรพิทยาพงศ

นครปฐม
เขตเลือกตั้งที่ 1

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 1 นายสุเทพ เข้มแข็งปรีชานนท์
หมายเลข 2 นายมารุต บุญมี
หมายเลข 3 นายสมชัย อังกูรเกียรติ์

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 4 นายอนุชา สะสมทรัพย์
หมายเลข 5 ร.ต.ชยกฤต ปทุมารักษ์
หมายเลข 6 นายรัฐกร เจนกิจณรงค์

พรรคเครื่อข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข 7 พ.จ.อ.ประสิทธิ์ เซ้งมณี
หมายเลข 8 น.ส.พรสวรรค์ จันทร์ลัง
หมายเลข 9 นายสุชาญ อ่อนเที่ยง

พรรคชาติไทย
หมายเลข 10 นายสมพัฒน์ แก้วพิจิตร
หมายเลข 11 นายพรศักดิ์ เปี่ยมคล้า
หมายเลข 12 นายกิติศักดิ์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 13 นายอำนวย ปิ่นตบแต่ง
หมายเลข 14 นายวรพล เจนคจบ
หมายเลข 15 พ.ต.ท.วีระยศ ชื่นกลิ่นธูปศิริ

พรรคเผ่าไท
หมายเลข 16 นายสาโรช เบญจสินสวัสดิ์
หมายเลข 17 นางวรรณา แตงจุ้ย
หมายเลข 18 นางตุสโกจันทร

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 19 นายพสิษฐ์ รูปสูง
หมายเลข 20 น.ต.เทียน สงวนพันธ์
หมายเลข 21 ร.ต.ประเสริฐ โสดามรรค

เขตเลือกตั้งที่ 2

พรรคชาติไทย
หมายเลข 1 นายบุญส่ง คีรินทร์
หมายเลข 2 นายปฐมพงศ์ สูญจันทร์

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 3 นายมิตชั่น เปี่ยมคล้า
หมายเลข 4 นายสกลภัทร เหมือนจันทร์เชย

พรรคประชามติ
หมายเลข 5 นายพยงค์ พรศิริรัตน์
หมายเลข 6 นายสมชาติ สองสี

พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศไทย
หมายเลข 7 นายไตรรัตน์ พันการุ่ง
หมายเลข 8 นายแดง แย้มสำนวล

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 9 นายระวัง เนตรโพธิ์แก้ว
หมายเลข 10 นายประยงค์ แป้นทอง

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 11 นายเผดิมชัย สะสมทรัพย์
หมายเลข 12 นายก่อเกียรติ สิริยะเสถียร

พรรคไทยร่ำรวย1
หมายเลข 13 นาง จันทร์ รําไพ ดาดา
หมายเลข 14 นาง ดวงพร ตั้งทวีมงคล


นนทบุรี

เขตเลือกตั้งที่ 1

พรรคพลังประชาขน
หมายเลข 1 นายอุดมเดช รัตนเสถียร
หมายเลข 2 นายนิทัศน์ ศรีนนท์อายุ
หมายเลข 3 นายมานะศักดิ์ จันทร์ประสงค์

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 4 นายชายน้อย จอนแจ้ง
หมายเลข 5 นางสาวรัชนีวรรณ อุ่นแพทย์
หมายเลข 6 นายสุรทิน ธีระศิลป์

พรรคไทเป็นไท
หมายเลข 7 นายสุเทพ เพ็ชรเพ็ง
หมายเลข 8 นายณรักษ์เอก เรณูชาติ
หมายเลข 9 นายบุญส่ง จันทร์ท้วม

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 10 นายพิเศษ รวมทรัพย์
หมายเลข 11 นายวิภาส สุชาติล้ำพงศ์
หมายเลข 12 นายภทรบท วรรณปรีชา

พรรคชาติไทย
หมายเลข 13 นายวัชระ กรรณิการ์
หมายเลข 14 นาวาเอกประจักษ์ วังกานนท์
หมายเลข 15 นายณัฐวัฒน์ กุลสังคหะธำรง

พรรคเพื่อแผ่นดิน
หมายเลข 16 นายมานะวรรธน์ บัวขาว
หมายเลข 17 นายกงกรณ์ ลีลาภัทรี
หมายเลข 18 นายยศวริศ ชูกล่อม

พรรคประชากรไทย
หมายเลข 19 นายรื่นยศ โชคชัยเจริญพร
หมายเลข 20 นางกานต์รวี บุญเกาะ
หมายเลข 21 นายชินธิป นวพงศกร

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 22 นายเมธี แซ่ว่อง ทรร.
หมายเลข 23 นางลักขณา สำรวมดี ทรร.
หมายเลข 24 ร.ต.มานิตย์ สำรวมดี ทรร.

พรรคประชามติ
หมายเลข 25 นายพัลลภ คุณะวรรณธร
หมายเลข 26 นายยุทธนันท์ เชียงทอง
หมายเลข 27 นายพงษ์ศักดิ์ สุวรรณมาโจ

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา
หมายเลข 28 นายอํานาจ บุบผามาศ
หมายเลข 29 นางสาวอรุณพร ประสงค์ชัยกุล
หมายเลข 30 นายนภศร บุญเหลือ

พรรคเกษตรกรไทย
หมายเลข 31 นางสาวภัชฌนันท ปาเทอเรีย
หมายเลข 32 ร.ต.อ.พัฒนะชัย วรโนทัย
หมายเลข 33 นายเฉลิมพงษ์ ประเสริฐศักดา

เขตเลือกตั้งที่ 2

พรรคไทเป็นไท
หมายเลข 1 ส.ต.ท.สมชาย ศรีเย็น
หมายเลข 2 นายประดิษฐ ทองคำวิไล
หมายเลข 3 นายสุรสีห์ เย็นเพ็ชร

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 4 พล.ต.ต.บุญเลิศ นันทวิสิทธิ์
หมายเลข 5 นายสุทธิ อุทานวรพจน์
หมายเลข 6 นายวิสูตร ศิลปวานิชย์

พรรคมหาชน
หมายเลข 7 นายพรหม มั่นเพียรจิต
หมายเลข 8 นายปรีชา วัฒโน
หมายเลข 9 นายอนึ่ง สมบุญลาภ

พรรคประชาราช
หมายเลข 10 นายสุชาติ บรรดาศักดิ์
หมายเลข 11 นายฉลอง เรี่ยวแรง
หมายเลข 12 นายวิเชียร เจริญนนทสิทธิ์

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 13 นายสมบัติ สิทธิกรวงศ์
หมายเลข 14 นายทศพล เพ็งส้ม
หมายเลข 15 นายอภิสิทธิ์ ลี้กุลเจริญ

พรรคเพื่อแผ่นดิน
หมายเลข 16 นายวิฑูลรย์ ศิริวิโรจน์
หมายเลข 17 นางศิริพรรณ พันธุมะโอภาส
หมายเลข 18 นายอำนาจ เพ็ชร์สว่าง

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 19 พ.อ.อภิวันท์ วิริยะชัย
หมายเลข 20 นายสนิท นวลละออ
หมายเลข 21 น.พ.สมบูรณ์ ศรีธุระวานิชย์

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา
หมายเลข 22 นายสมพงษ์ สิริศุภอักษร
หมายเลข 23 นายกรธวัช อยู่ยัง
หมายเลข 24 นายเลิดคุณ ฉิมคล้าย

พรรคชาติไทย
หมายเลข 25 พล.ต.เศก ทองไถ้ผา
หมายเลข 26 นางนุจรี ศิริสิงห์
หมายเลข 27 นายยงยุทธ แก้วน้อย

พรรคประชากรไทย
หมายเลข 28 นายณัฐพล กิตติเดชาชัย
หมายเลข 29 นายบรรเทา สุโง๊ะ
หมายเลข 30 นายเกียงไกร จันทร์หอมหวล

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 31 นายสุระพล คงว่าง ทรร.
หมายเลข 32 นายสุพัชร คงว่าง ทรร.
หมายเลข 33 นายชิต แสงทอง ทรร.

พรรคประชามติ
หมายเลข 34 น.อ.วีระศักดิ์ เพชรจันทร
หมายเลข 35 นายไกรสีห แก้ววิมล
หมายเลข 36 นายสงกรานต์ อัจฉริยะทรัพย์


ปทุมธานี

เขตเลือกตั้งที่ 1

พรรคชาติไทย
หมายเลข 1 นายสุรพงษ์ อึ้งอัมพรวิไล
หมายเลข 2 นายเอกพจน์ ปานแย้ม
หมายเลข 3 นายเฉลิมพล รัตน์วงศ์

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 4 นายอภินันท์ ช่วยบำรุง
หมายเลข 5 นางประเสริฐศรี ฮ้อแสงชัย
หมายเลข 6 นายวิโรจน์ เหมือนสร้อย

พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา
หมายเลข 7 นายวัฒน์ธนชัย แสงเงินสถาพร
หมายเลข 8 นายเสนีย์ มติภักดี
หมายเลข 9 นายอิทธิพล ชินาภา

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 10 นายสุนทร อุ้มญาติ
หมายเลข 11 นายสุรงค์ หอมจันทร์
หมายเลข 12 นายประเทืองวุฒิ ลิ้มรสสุคนธ์

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 13 นายสุทิน นพขำ
หมายเลข 14 นายสมศักดิ์ ใจแคล้ว
หมายเลข 15 นายทวีศักด์ ชัชวาลโชติกุล

พรรคประชาราช
หมายเลข 16 นางชนากานต์ ยืนยง
หมายเลข 17 นายชลิต ลิ้มรสสุคนธ์
หมายเลข 18 นายวิบูลย์ พุ่มพูลสวัสดิ์

พรรคประชากรไทย
หมายเลข 19 นางภัสพร สุวานิช
หมายเลข 20 นางเพชรพลอยพร ชลายนนาวิน
หมายเลข 21 นางสุวรรณา สมานประธาน

พรรคประชามติ
หมายเลข22 นาย ปวิตร ปานสถิตย์
หมายเลข 23 นาย ไวพจน์ สุขจิตต์
หมายเลข 24 นาย สํานวน ประพิณ

พรรคเผ่าไท
หมายเลข 25 พล.ต.พรฤทธิ์ นิปวณิชย์
หมายเลข 26 นาง บุญครอง นิปวณิชย์
หมายเลข 27 นาย ภูเบศ สมิทธิวงศ์

พรรคเพื่อแผ่นดิน
หมายเลข 28 นาย อุทัย บัวทอง
หมายเลข 29 นาง วิมล ธรรมธิศา
หมายเลข 30 นาง จุฑารัตน์ จิ๋วกร่าง

พรรคพลังแผ่นดิน
หมายเลข 31 นาย เฉลิม สุวรรณขํา
หมายเลข 32 นาย สมนึก โพธิ์จันทร์
หมายเลข 33 นาง อ้อม แสงจันทร์

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 34 นาย พิพัฒน์ เชื้อไทย
หมายเลข 35 นาย อนันต์ ผลเจริญ
หมายเลข 36 นาย สุฑา ทั่วด้าว

พรรคสยาม
หมายเลข 37 นาย ระพีพันธุ์ หอมสนั่น
หมายเลข 38 นาย ธนโชติ เขียวเพชรบุรี
หมายเลข 39 นาย ธนชัย แสงโต

เขตเลือกตั้งที่ 2

พรรคประชาราช
หมายเลข 1 นายสมพงษ์ เลี้ยงเจริญ
หมายเลข 2 ดร.เกียติศักดิ์ ส่องแสง
หมายเลข 3 นายโชติพงษ์พันธุ์ สุขศิริมหาไพศาล

พรรคชาติไทย
หมายเลข 4 นายวิบูลย์ ฮ้อแสงชัย
หมายเลข 5 นายอานนท์ นุ่นสุข
หมายเลข 6 นายภิภพ ปานแย้ม

พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 7 นายสดใส ร่มโพธิ์ทอง
หมายเลข 8 นายสุนทร อุ่มบางตลาด
หมายเลข 9 นายยงยุทธิ์ มั่นบุปพชาติ

พรรคพลังประชาชน
หมายเลข 10 นายชูชาติ หาญสวัสดิ์
หมายเลข 11 ว่าที่ ร.ต.สุเมธ ฤธทาคนี
หมายเลข 12 น.ส.พรพิมล ธรรมสาร

พรรคมัชฌิมาธิปไตย
หมายเลข 13 นายปรีดี หิรัญพฤษก
หมายเลข 14 นายศักดิ์ชัย เสาะแสวง
หมายเลข 15 นายสราวุธ กลิ่นกุสุม

พรรคประชามติ
หมายเลข 16 นางสุภรา วราวุจน์
หมายเลข 17 นางกรณษา ภัทรปิยะกุล
หมายเลข 18 นางสาวสมจิต แสนรุโพธิ์

พรรคประชากรไทย
หมายเลข 19 นายนัชพงษ์ ธรรมบูชา
หมายเลข 20 นายดิเรก ศรีสุภา
หมายเลข 21 น.ส.ภัทรพัชร ธนัตถุ์พล

พรรคเผ่าไท
หมายเลข 22 น.ท.สพชัย อยู่จํานงค์
หมายเลข 23 นางพรรณี บุญมา
หมายเลข 24 นางสาวพรทิพย์ เหล่าจุมพล

พรรคไทเป็นไท25 นาง มนทกานติ์ สุริหาร
หมายเลข 26 นาย ธํารงกุล สุขเกษม
หมายเลข 27 นาย เทวาสัจจ พิทักษ์ญาติธรรม

พรรคเพื่อแผ่นดิน28 นายธีรวัฒน หลีนวรัตน
หมายเลข 29 พ.ต.อ.อดิศร ด้วงพูล
หมายเลข 30 นางสิริกัญญา เสาะแสวง

พรรคไทยร่ำรวย
หมายเลข 31 นายถวัลย์ รักชลธี
หมายเลข 32 นายยุทธนา รักชลธี
หมายเลข 33 นางสาวสุลาวัลย รักชลธี


หมายเหตุ : รายชื่อพรรคการเมืองที่จดทะเบียน (พร้อมชื่อย่อ)

พรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.)
พรรคชาติไทย (ชท.)
พรรคประชากรไทย (ปชท.)
พรรคกิจสังคม (กส.)
พรรคมหาชน (พมช.)
พรรคพลังประชาชน (พปช.)
พรรคไทเป็นไท (ทปท.)
พรรคกสิกรไทย (พ.ก.ท)
พรรคกฤษไทยมั่นคง (กทมค)
พรรคชีวิตที่ดีกว่า (พชก.)
พรรคสยาม (พ.ส.)
พรรคเพื่อฟ้าดิน (พฟด.)
พรรคเผ่าไท (พ.ผ.ท.)
พรรคทางเลือกใหม่ (ทลม.)
พรรคความหวังใหม่ (ควม.)
พรรคเพื่อนเกษตรไทย (พ.ก.ท.)
พรรคพรรคเกษตรกรไทย (ก.ก.ท.)
พรรคพลังเกษตรกร (พกก.)
พรรคประชาราช (ป.ช.ร.)
พรรคดำรงไทย (ดท.)
พรรคแรงงาน (ร.ง.)
พรรคนิติศาสตร์ไทย (น.ศ.ท.)
พรรคพลังแผ่นดิน (พ.ผ.ด.)
พรรคเครือข่ายชาวนา (พนท.)
พรรครักเมืองไทย (รมท)
พรรคพลังแผ่นดินไท (พ.ด.ท.)
พรรคเสรีประชาไทย (สรท.)
พรรคพลเมืองไทย (พ.ม.ท.)
พรรคเอกราช (อ.ก.ร.)
พรรคชาติสามัคคี (ช.ส.ม.)
พรรคสังคมไท (สท.)
พรรคราษฎรรักไทย (ร.ร.ท.)
พรรคอยู่ดีมีสุข (ดมส.)
พรรคนำวิถี (น.ถ.)
พรรคปวงประชาธรรม (ป.ช.ธ.)
พรรคแนวสังคมประชาธิปไตย (น.ส.ป.)
พรรคจงมีสยาม (จสม.)
พรรคเสียงประชาชน (ส.ป.ช.)
พรรคสตรีเพื่อชาติ (สพช.)
พรรคเพื่อไทย (พท.)
พรรครักษ์ไทย (รท.)
พรรคประชามติ (ปม.)
พรรคอุดมรัฐ (อร.)
พรรคประชาชนก้าวหน้า (ปก.)
พรรคไทยภูพาน (ทภ.)
พรรคดุลยภาพ (ดภ.)
พรรคมัชฌิมา (มฌ.)
พรรคสหธรรม (สธ.)
พรรคไทยร่ำรวย (ทรร.)
พรรคเพื่อแผ่นดิน (พผ.)
พรรคอธิปไตย (อต.)
พรรคสยามก้าวหน้า (สกน.)
พรรคประชาชาติไทย (ปช.)
พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา (รช.)
พรรคศิลปิน (ศป.)
พรรคศรีสยาม (ศส.)
พรรคภูมิพลังแผ่นดิน (ภพผ.)
พรรคพัฒนาประชาธิปไตย (พป.)
พรรคสันติภาพชาวไทย (สช.)
พรรคแทนคุณแผ่นดินอีสาน (ทผอ.)
พรรคสยามสันติ (สส.)
พรรครักชาติ (รช.)
พรรครักษ์ชาติไทย (รชท.)
พรรคไทยช่วยไทย (ท.ช.ท.)
พรรคธัมมาธิปไตย (ธ.ธ.ต.)
พรรครักษ์แผ่นดินไทย (ร.ผ.ท.)
พรรคธรรมชาติไทย (ธชท.)
พรรคพลังธรรม (พพธ.)

หน้านี้ถูกเปิดอ่านแล้ว ครั้ง
สนับสนุนเนื้อหาโดย
HP Printer
  • เรื่องที่เกี่ยวข้อง
  • ข่าวอื่น ๆ คลิปข่าวเด็ด Live Tv
    newsบรรหารระบุไม่มีความจำเป็นต้องตั้งสสร.3เพื่อแก้ไขรธน.
    newsนพดล หนุนแยกฝั่งพระนครกับธนบุรี เทพไท ค้าน เฉลิม ชี้ทำเผื่อตัวเอง
    newsรสนา เตรียมล่าชื่อเสนอตั้ง ส.ส.ร .ศึกษาแก้รธน.
    newsสื่อผู้ดีโจมตี แม้ว เผด็จการใช้อำนาจคุมนักเตะสั่งไหว้ก่อนฟาดแข้ง สเวน รับชะตากรรม
    newsนพดล งงไม่ติดโผ รมต.ยอดฮิต! ยัน สมัคร เกือบบ๊วยถือว่าทำงานแล้วหากเทียบอายุ
    newsนพดล ปัด แม้ว กลับไทย ไม่เกี่ยวเลือกปธ.สภาฯ เชื่อใบปลิวโจมตีป๋าเปรมที่อังกฤษไม่มีจริง
    tvASTV1
    tvDMC
    tvMVTV1
    tvMVTV2
    tvMVTV3
    tvNation
    tvสทท.11
    tvMCOT
    กระทู้ที่เกี่ยวข้อง ตั้งกระทู้ใหม่, ดูกระทู้ทั้งหมด >>