Skip To Content

รายชื่อผู้สมัครส.ว.ทั่วประเทศ

โดย มติชน วัน เสาร์ ที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2551 10:17 น.

ภาคเหนือ


กำแพงเพชร 6 คน


หมายเลข 1 นายอุดม วราหะ


หมายเลข 2 นายกฤช อาทิตย์แก้ว


หมายเลข 3 น.ส.วรรณวิไล ฤกษ์อัตการ


หมายเลข 4 นายสุชาติ อุดมรัตนศิริชัย


หมายเลข 5 พ.ต.ท.สุพัฒน์ อาจทอง


หมายเลข 6 นายจรัญ อิสระบัณฑิตกุล



เชียงราย 9 คน


หมายเลข 1 นายอาสา เม่นเย้ม


หมายเลข 2 นายเดชาวัต บุญมีมา


หมายเลข 3 นายวิชัย เชษฐบดี


หมายเลข 4 น.ท.สุนทร บุปผาพิบูลย์


หมายเลข 5 นางจิราวรรณ วัฒนศิริธร


หมายเลข 6 นพ.ศิริราช พัวพันวัฒนะ


หมายเลข 7 นายปรีชา พัวนุกุลนนท์


หมายเลข 8 นายณรงค์ฤทธิ์ อุ่นบ้าน


หมายเลข 9 นายชนะ ปานปุย



เชียงใหม่ 18 คน


หมายเลข 1 นายชูชัย เลิศพงศ์อดิศร


หมายเลข 2 นายปิ่นนคร ศรีจันทร์


หมายเลข 3 นายปราโมทย์ สมัครการ


หมายเลข 4 น.ส.นิภาพรรณ สายทอง


หมายเลข 5 นายภุชงค์ บุนนาค


หมายเลข 6 นายบุญญฤทธิ์ ตุลาพันธ์พงศ์


หมายเลข 7 ม.ร.ว.เจริญสุข สุขสวัสดิ์


หมายเลข 8 นายนายธนณัฏฐ์ มีนะนันทน์


หมายเลข 9 นายสวัสดิ์ ศรีสุวรรณดี


หมายเลข 10 นายเกรียงเดช เจริญทรัพย์


หมายเลข 11 นายสราวุฒิ แซ่เตี๋ยว


หมายเลข 12 นายสวิง ตันอุด


หมายเลข 13 นายเอกพจน์ จันทรจรัส


หมายเลข 14 นายสุมิตร์ สุยะ


หมายเลข 15 นายพิเชษฐ พิศุทธกุล


หมายเลข 16 นายวีระยุทธ สุขวัฑฒโก


หมายเลข 17 นายอำนาจ กรุณา


หมายเลข 18 นายสมทัย ศรีสุพรรณดิฐ



ตาก 5 คน


หมายเลข 1 พ.ต.ท.จำลอง โสมาศรี


หมายเลข 2 นายวีระ จุฑาคุปต์


หมายเลข 3 นายชรินทร์ หาญสืบสาย


หมายเลข 4 นายฉัตรชัย สร้อยสังวาลย์


หมายเลข 5 นายจักรี เพ็ญนิเวศน์สุข



นครสวรรค์ 11 คน


หมายเลข 1 นางอรพินท์ มั่นศิลป์ (ศิริชัย)


หมายเลข 2 นายธรรมรัฐ เนียมณรงค์


หมายเลข 3 นายพลเดช เร่งเจริญธรรม


หมายเลข 4 นายชัยวุฒิ หวังซื่อกุล


หมายเลข 5 นางนิรัตน์ คงวราคม


หมายเลข 6 นายละมูล ชัยโย


หมายเลข 7 ร.อ.จักรวาล ตั้งภากรณ์


หมายเลข 8 นายเพิ่มศักดิ์ ศรวณีย์


หมายเลข 9 นายสนิท พรมศร


หมายเลข 10 นายประสิทธิ์ อร่ามมนทิราลัย


หมายเลข 11 นายลมูล บุญมณี



น่าน 8 คน


หมายเลข 1 นายโสภณ ศรีมาเหล็ก


หมายเลข 2 นายรังสรรค์ สูงสว่าง


หมายเลข 3 นายโกศล ศิริรัตน์พิริยะ


หมายเลข 4 นายระวี จิรเดชากุล


หมายเลข 5 นายอนนต์ ตันตระกูล


หมายเลข 6 นายธงชัย สว่างวงษ์


หมายเลข 7 นายรังสรรค์ ชัยแก้ว


หมายเลข 8 นายสมชาย พันธุ์แก้ว



พะเยา 4 คน


หมายเลข 1 นายเสถียร เชื้อประเสริฐศักดิ์


หมายเลข 2 พล.ท.พงศ์เอก อภิรักษ์โยธิน


หมายเลข 3 นายธนพนธ์ เรืองคำพัฒน์


หมายเลข 4 นายชัยวัฒน์ จันธิมา



พิจิตร 3 คน


หมายเลข 1 นายบรรชา พงศ์อายุกูล


หมายเลข 2 นายสุภรณ์ พรธาดาวิทย์


หมายเลข 3 น.ส.ชาลิสา อยู่แก้ว



พิษณุโลก 5 คน


หมายเลข 1 นางพิกุลแก้ว ไกรฤกษ์


หมายเลข 2 นายสมคิด คำหลง


หมายเลข 3 นายสันติ ศิริสินเลิศ


หมายเลข 4 นายสิริวุฒิ บางโพธิ์ทอง


หมายเลข 5 นางยานี ทิพย์ประภา



เพชรบูรณ์ 5 คน


หมายเลข 1 นางสมพร จูมั่น


หมายเลข 2 พ.ต.อ.มนัส เนียมประดิษฐ์


หมายเลข 3 นายวีรศักดิ์ เหล่าบุตรสา


หมายเลข 4 นายวิพากษ์ โรจนแพทย์


หมายเลข 5 นางสุมนา จันทร์แสงศรี



แพร่ 3 คน


หมายเลข 1 นายองอาจ เอื้ออภิญญกุล


หมายเลข 2 นายขวัญชัย พนมขวัญ


หมายเลข 3 นายไพบูลย์ สุกใส



แม่ฮ่องสอน 5 คน


หมายเลข 1 นายจำลอง รุ่งเรือง


หมายเลข 2 นายอนันต์ วันไชยธนวงศ์


หมายเลข 3 ว่าที่ ร.ต.โชติปฐมพนต สังข์ภิรมย์


หมายเลข 4 นายบุญส่ง โควาวิสารัช


หมายเลข 5 นายนรินทร์ศร รัตนไพฑูรย์



ลำปาง 5 คน


หมายเลข 1 นายพีระ มานะทัศน์


หมายเลข 2 นายชวน ชูจันทร์


หมายเลข 3 นายสุรจิต ปัญญาศิริกุล


หมายเลข 4 น.พ.วัฒนา วานิชสุขสมบัติ


หมายเลข 5 นายอรรณพ วงศ์วิชัย



ลำพูน 10 คน


หมายเลข 1 นายธงชัย ช่อประดิษฐ


หมายเลข 2 นายวีนัส ม่านมุงศิลป์


หมายเลข 3 นายประสิทธิ์ จันทกลาง


หมายเลข 4 นายสิริชัย ถือสมบัติ


หมายเลข 5 นายสมศักดิ์ บุญเปลื้อง


หมายเลข 6 นายวิภู ปิ่นทอง


หมายเลข 7 นายอุดมการณ์ ตระกูลฉาง


หมายเลข 8 นายประพันธ์ ศรีสุตา


หมายเลข 9 นางกฤษฎาภรณ์ รุจิธำรงกุล


หมายเลข 10 นายศุภวิทย์ คำธิตา



สุโขทัย 6 คน


หมายเลข 1 นางสุอำภา คชไกร


หมายเลข 2 นายมงคล เดชภิรัตนมงคล


หมายเลข 3 นายจินดา เรืองฤทธ์


หมายเลข 4 นายสุธา หวังเอื้ออัตตชน


หมายเลข 5 นายสุชาติ กุละพัฒน์


หมายเลข 6 นางพรพรรณ ดิลกวัฒนา



อุตรดิตถ์ 6 คน


หมายเลข 1 นางนฤมล ศิริวัฒน์


หมายเลข 2 นายโปรย สมบัติ


หมายเลข 3 พล.ท.จำลอง โพธิ์ทอง


หมายเลข 4 นายสรร ดวงวรรณภักดี


หมายเลข 5 นางรัชนีวรรณ คล้ำชื่น


หมายเลข 6 นายไพบูลย์ วันเมฆ



ภาคกลาง



กรุงเทพมหานคร 33 คน


หมายเลข 1 นายประทีป พิทยวรพงศ์


หมายเลข 2 ร.อ.พรชัย รัศมีแพทย์


หมายเลข 3 นายธนช รัตนศาสตร์สุข


หมายเลข 4 นายสมควร บรูมินเหนทร์


หมายเลข 5 น.ส.รสนา โตสิตระกูล


หมายเลข 6 นายอนุสรณ์ ธรรมใจ


หมายเลข 7 นายชยงค์ นามเมือง


หมายเลข 8 นายธันยพงศ์ วงศ์แก่นสาร


หมายเลข 9 นายวินิต ช่อวิเชียร


หมายเลข 10 นายพิชิต โอบอ้อม


หมายเลข 11 นายยงชัย งามอุษาวรรณ


หมายเลข 12 พ.ต.ท.นิตินัย จันทรวิจิตร


หมายเลข 13 นางปรางค์ทิพย์ พินิจารมณ์


หมายเลข 14 นายศักดา มหานันทโพธิ์


หมายเลข 15 นายมานิต วิทยาเต็ม


หมายเลข 16 นายสุวิทย์ ยศวงค์ใจ


หมายเลข 17 นายเจตน์ ทองคำ


หมายเลข 18 นายสุริยัน สมประสิทธิ์


หมายเลข 19 นายศักดา ศรีวิริยะไพบูลย์


หมายเลข 20 นายสรวิศ เกียรติศรีสิริ


หมายเลข 21 น.ส.ศิริพรรณ เลาหวัฒนภิญโญ


หมายเลข 22 นางชุตินธร วัชรขจร


หมายเลข 23 นายวิรัช เพ็งจุ้ย


หมายเลข 24 นายสรสินธุ ไตรจักรภพ


หมายเลข25 นางเจตนิพิฐ ลิ่มประเสริฐ


หมายเลข 26 เรือตรีสรศักด์ ฮวบดี


หมายเลข 27 นายภาคภูมิ ปิตยานนท์


หมายเลข 28 นายสาชล โล้วิชากรติกุล


หมายเลข29 นายนิติพงษ์ ห่อนาค


หมายเลข30 นายธนชาต เพิ่มลาภตระกูล


หมายเลข 31 นายชิงชัย รอดชนะ


หมายเลข 32 ร.ต.ตจักรี เศวตรัตน์


หมายเลข 33 ด.ต.วิบูลย์ศักดิ์ หนันดี


หมายเลข 34 นายสุวิชัย ธรรมศรีสกุล


หมายเลข 35 นายอนันต์ ภู่สถาพร



กาญจนบุรี 2 คน


หมายเลข 1 นพ.สุรพงษ์ ตันธนศรีกุล


หมายเลข 2 นายเสนาะ ศิลาแรง



จันทบุรี 3 คน


หมายเลข 1 นายวีระ นามพระจันทร์


หมายเลข 2 นายมงคล ศรีคำแหง


หมายเลข 3 นายดุรงค์ฤทธิ์ วิเศษะภูติ




ฉะเชิงเทรา 4 คน


หมายเลข 1 นายอนุรักษ์ ศิริรักษ์


หมายเลข 2 นายนิคม ไวยรัชพานิช


หมายเลข 3 พล.ต.อ.สมชาย วานิชเสนี


หมายเลข 4 นายทรงชัย รัตนสุบรรณ



ชัยนาท 7 คน


หมายเลข 1 นายองอาจ หลำอุบล


หมายเลข 2 นายวัลลภ ปัญโญยิ่ง


หมายเลข 3 นายชูชาติ กันภัย


หมายเลข 4 นางอารี คำสวัสดิ์


หมายเลข 5 นายประศาสน์ ชุ่มนาเสียว


หมายเลข 6 น.พ.พงษ์เทพ เลิศสุวรรณสิทธิ์


หมายเลข 7 นางจิตร์ธนา ยิ่งทวีลาภา



ชลบุรี 7 คน


หมายเลข 1 นายสุรชัย ชัยตระกูลทอง


หมายเลข 2 นายฉัตรชัย แนวพญา


หมายเลข 3 พล.ร.ต.ดารา บุรสิกพงศ์


หมายเลข 4 พล.ร.อ.สมภพ ภูริเดช


หมายเลข 5 นายกรกิจ วุฒิสมบูรณ์


หมายเลข 6 นายสมบัติ อุยตระกูล


หมายเลข 7 นายจักรพันธ์ นาคลดา



ตราด 4 คน


หมายเลข 1 นายเอนก ทองย้อย


หมายเลข 2 นายสุพัฒน์ จันทสุข


หมายเลข 3 นายชุมพล เลิศรัฐการ


หมายเลข 4 นายสุพจน์ เลียดประถม



นครนายก 5 คน


หมายเลข 1 นายพงษ์เดช วิบูลย์ธนสาร


หมายเลข 2 นายบุญส่ง วรวัฒน์


หมายเลข 3 นายธวัชชัย บุญมา


หมายเลข 4 นายธีรภัทร งามสะอาด


หมายเลข 5 นายมนัส สมจิตร



นครปฐม 8 คน


หมายเลข 1 นายธนาวัติ เขียวรุ้งเพชร


หมายเลข 2 นายสมชาติ พรรณพัฒน์


หมายเลข 3 นายสถิตย์ ทวีนุช


หมายเลข 4 นายอภิวิชญ์ จินต์จันทรวงศ์


หมายเลข 5 นายจักรี วรณะรัตน์


หมายเลข 6 นายสรรเสริญ หมายสวัสดิ์


หมายเลข 7 พ.อ.อ.เจน สุทธะพินทุ


หมายเลข 8 นางอนงค์นารถ อัครสิทธิศักดิ์



นนทบุรี 7 คน


หมายเลข 1 นายดิเรก ถึงฝั่ง


หมายเลข 2 นายชาลี โกมลสุทธิ์


หมายเลข 3 นายกิตติชัย ปฏิภาณประเสริฐ


หมายเลข 4 นายยวด แก้วแดง


หมายเลข 5 นางสุวลี แสงแก่นเพ็ชร์


หมายเลข 6 นายปรีชา ทัพพะกุลฯ


หมายเลข 7 นายภุชงค์ น้อยสง่า



ปทุมธานี 9 คน


หมายเลข 1 นายไพบูลย์ ซำศิริพงษ์


หมายเลข 2 ร.อ.พิชิต รัตนเพชร


หมายเลข 3 นางศิรินาฏ หาญสวัสดิ์


หมายเลข 4 นายสุรศิษฎ์ รักษ์สุวงศ์


หมายเลข 5 น.อ.ณัฐวัชร์ ทองศักดิ์


หมายเลข 6 นายสุวิชา นิลสิงขรณ์


หมายเลข 7 นายสมโภชน์ วัลยะเสวี


หมายเลข 8 นายสมพร อรรถเศรณีวงศ์


หมายเลข 9 ว่าที่ ร.ต.สรสิน มณีงาม




ปราจีนบุรี 4 คน


หมายเลข 1 นายสุรเดช จิรัฐติเจริญ


หมายเลข 2 นายเอนก รัตนวงศ์


หมายเลข 3 นายเกษม มกราภิรมย์


หมายเลข 4 พ.ท.แสงจันทร์ จันทร์ขยัน



พระนครศรีอยุธยา 14 คน


หมายเลข 1 นายภวัต เทอดไทย


หมายเลข 2 นางอังคณา คำมิ


หมายเลข 3 นายวรรณนพ รักชาติเจริญ


หมายเลข 4 สินธุ์ชัย มังคลพันธุ์


หมายเลข 5 นางสาวสมจิตร ศิริเสนา


หมายเลข 6 นางสาวเกศสิณี แขวัฒนะ


หมายเลข 7 น.ส.สุวรรณ ชาสะอาด


หมายเลข 8 นายวิโรจน์ นาคก้อน


หมายเลข 9 ด.ต.ประเสริฐ มณีฉาย


หมายเลข 10 นายสันติ อัจจิมานนท์


หมายเลข 11 นายอุดร วงษ์ทับทิม


หมายเลข 12 นายเสกสรร ศุภแสง


หมายเลข 13 นายเกรียงศักดิ์ การสมเจตน์


หมายเลข 14 พ.ต.ท.สัณห์ เจียมทรัพย์



เพชรบุรี 9 คน


หมายเลข 1 นายสุชิน วชิรานุกูล


หมายเลข 2 น.ส.สุมล สุตะวิริยะวัฒน์


หมายเลข 3 นายชวน มินศิริ


หมายเลข 4 นายพลวัตน์ พงษ์กอปรสกุล


หมายเลข 5 นายมังกร เจริญผล


หมายเลข 6 ว่าที่ ร.อ.จิตร์ ศิรธรานนท์


หมายเลข 7 น.ส.จินดา กาญจน์กีรติ


หมายเลข 8 นายปรากฏ โกลาวัลย์


หมายเลข 9 นายเสมา นาคะเวช



ระยอง 4 คน


หมายเลข 1 นายสาย กังกเวคิน


หมายเลข 2 นายบุญชู ใจสุข


หมายเลข 3 นางกิมห่อ ลี้เซ่งเฮง


หมายเลข 4 ดร.โกศล อินทวงศ์



ราชบุรี 4 คน


หมายเลข 1 นายเกชา ศักดิ์สมบูรณ์


หมายเลข 2 นางนิษา โพธิเวชกุล


หมายเลข 3 นายพีระ บุญจริง


หมายเลข 4 นายทศพล แก้วทิมา



ลพบุรี 2 คน


หมายเลข 1 นายวรวิทย์ วงษ์สุวรรณ์


หมายเลข 2 พล.ท.ทวนทอง อินทรทัต



สมุทรปราการ 15 คน


หมายเลข 1 นายสันติชัย จิตรัตน์


หมายเลข 2 นางพักตร์พริ้ง ลิมปิชาติ


หมายเลข 3 นายสมพงศ์ ประสพดี


หมายเลข 4 นายคณาวัฒน์ จั่นตระกูลวัฒน์


หมายเลข 5 นายอุทัย เสน่หา


หมายเลข 6 นายนิกูล เพชรบดี


หมายเลข 7 นายประวิทย์ ว่องอรุณ


หมายเลข 8 นางรัตนา ไหมทองคำ


หมายเลข 9 นายสุโข วุฑฒิโชติ


หมายเลข 10 นายยงยุทธ ฉัตรวรโสภณ


หมายเลข 11 นายสมศักดิ์ วิชุพงษ์


หมายเลข 12 น.ส.ภควิศลย์ ขำค้า


หมายเลข 13 นายรังสรรค์ จรดล


หมายเลข 14 นางธัญญภัค โฉมชา


หมายเลข 15 นายประสิทธิ์ เจตน์ทรงธรรม



สมุทรสงคราม 4 คน


หมายเลข 1 นางสุกานดา ปานะสุทธะ


หมายเลข 2 นายสุรจิต ชิรเวทย์


หมายเลข 3 นายดิเรกฤทธิ์ เล็กสกุล


หมายเลข 4 นายวีระพงษ์ สาริขา



สมุทรสาคร 4 คน


หมายเลข 1 นายสุวิศว์ เมฆเสรีกุล


หมายเลข 2 พ.ต.อ.ธนาชัย ไหลงาม


หมายเลข 3 นายประดิษฐ์ สุโชคชัยกุล


หมายเลข 4 พ.ต.อ.นิธิ ศรีวัฒนา



สระแก้ว 2 คน


หมายเลข 1 พล.ท.อิสระ วัชรประทีป


หมายเลข 2 พ.ต.อ.พายัพ ทองชื่น



สระบุรี 15 คน


หมายเลข 1 นายวินัย มีศรี


หมายเลข 2 นายรัชเดช อดิเรกสาร


หมายเลข 3 นายทนงศักดิ์ สมนิยมไชย


หมายเลข 4 นายจรัญ จึงยิ่งเรืองรุ่ง


หมายเลข 5 นายภิรมณ์ สุดสง่า


หมายเลข 6 นายบุรินทร์ วิจิตรศิริ


หมายเลข 7 นายสมศักดิ์ อัตถะสัมปุณณะ


หมายเลข 8 นายสมพร เชาวรินทร์


หมายเลข 9 นายวัชรินทร์ เอกประเสริฐ


หมายเลข 10 นายไมจิตต์ ยี่เขียน


หมายเลข 11 นายถาวร ชัยฤกษ์


หมายเลข 12 นางกุสุมาลย์ จึงธีพานิช


หมายเลข 13 นางสมพิศ แบบแผน


หมายเลข 14 นายสมาน จันทะดี


หมายเลข 15 พ.อ.(พิเศษ) วีรพณ ปุณณภุม



สิงห์บุรี 4 คน


หมายเลข 1 นายวิชัย เทียนถาวร


หมายเลข 2 นายกมล สุขคะสมบัติ


หมายเลข 3 นายศุภวัฒน์ เทียนถาวร


หมายเลข 4 นายไพจิตร ทิมทอง



สุพรรณบุรี 4 คน


หมายเลข 1 นายประสิทธิ์ โพธสุธน


หมายเลข 2 นายอิสระ บุญญาอรุณเนตร


หมายเลข 3 น.ส.บุญธรรม เสือสกุล


หมายเลข 4 พ.ต.ท.ละเอียด สนธิกุล



อ่างทอง 4 คน


หมายเลข 1 นายวีระยุทธ์ รสโอชา


หมายเลข 2 พล.ต.อ.โกวิท ภัคดีภูมิ


หมายเลข 3 นายสุรพร สรณารักษ์


หมายเลข 4 นายคมเพชร ทรัพย์สิน



อุทัยธานี 6 คน


หมายเลข 1 นายบรรเทา ทองคำดี


หมายเลข 2 นายสิงห์ชัย ทุ่งทอง


หมายเลข 3 พ.ต.อ.เจือ อัมรนันท์


หมายเลข 4 นายอุทัย นวะมะวัฒน์


หมายเลข 5 นายธิติ วีระวัฒน์


หมายเลข 6 นายสมชัย อำภา



ภาคตะวันออก



กาฬสินธุ์ 10 คน


หมายเลข 1 นายวีระพันธ์ แสนศรีมหาชัย


หมายเลข 2 นายนิติลักษณ์ ณ กาฬสินธุ์


หมายเลข 3 นายเดช ปรีดี


หมายเลข 4 นายประยงค์ โมคภา


หมายเลข 5 นายพฤฒิ พละจิต


หมายเลข 6 นายเสรี พิจิตรศิริ


หมายเลข 7 นายสิทธิศักดิ์ ยนต์ตระกูล


หมายเลข 8 นายกิตติศักดิ์ ไพศาล


หมายเลข 9 นายสวาท เอกตาแสง


หมายเลข 10 นายประเสริฐ เคนสุโพธิ์



ขอนแก่น 12 คน


หมายเลข 1 นายจุลนพ ทองโสภิต


หมายเลข 2 นายเหรียญทอง ชำนาญรบ


หมายเลข 3 นายสวาท ศรีหาญชนะ


หมายเลข 4 นายทศพร นิลศิริ


หมายเลข 5 นายสุพรรณ แก้วหลวง


หมายเลข 6 นายวิวัฒน์ จันทร์เจริญ


หมายเลข 7 นายประเสริฐ สัจจาวิริยะ


หมายเลข 8 นายสุนันท์ แสงนาค


หมายเลข 9 นายประเสริฐ ประคุณศึกษาพันธ์


หมายเลข 10 นายทศพล พรหมกสิกร


หมายเลข 11 นายปานเทพ รตะจารุ


หมายเลข 12 นายสมาน อินทรปพงศ์



ชัยภูมิ 4 คน


หมายเลข 1 นางพรทิพย์ จันทร์รัตนปรีดา


หมายเลข 2 นายนพดล ฉัตรชัยพลรัตน์


หมายเลข 3 นายอภิรักษ์ ชัยวิรัตนะ


หมายเลข 4 นายศุภชัย เจริญกิจ



นครพนม 3 คน


หมายเลข 1 พ.ต.อ.พัชรินทร์ ณ นครพนม


หมายเลข 2 นายสุนทร จัตุชัย


หมายเลข 3 นายวิทยา อินาลา



นครราชสีมา 7 คน


หมายเลข 1 นายสุเมธ ศรีพงษ์


หมายเลข 2 นายอนุวัฒน์ คณาจันทร์


หมายเลข 3 นายวัฒนา เพ็ญเจริญ


หมายเลข 4 นายธราดล รวยเลิศสกุล


หมายเลข 5 นายณรงค์ อ่อนขาว


หมายเลข 6 พ.ต.วิยน ไตรยะวงษ์


หมายเลข 7 นายสุทธิชัย ลินดาวรรณ




บุรีรัมย์ 5 คน


หมายเลข 1 นายยั่งยืน เตียตระกูล


หมายเลข 2 นายทวีศักดิ์ คิดบรรจง


หมายเลข 3 นายชาญณรงค์ เอี่ยมอิทธิฤทธิ์


หมายเลข 4 นายบุญคง นพรัตน์วงศกร


หมายเลข 5 นายพลกฤต เนาว์ประโคน



มหาสารคาม 12 คน


หมายเลข 1 นายประวัติ ทองสมบูรณ์


หมายเลข 2 นายถวิล บุตรศรี


หมายเลข 3 นายสันติ ประทุมรัตน์


หมายเลข 4 นายวินัย วงศ์รัตนะ


หมายเลข 5 นายกิตติศัพท์ สุขศรี


หมายเลข 6 นางวราภรณ์ ตปนียากร


หมายเลข 7 นางสาคร ยอดป้องเทศ


หมายเลข 8 นายทินกร บุตรเนียร


หมายเลข 9 นายพรชัย สัจจพงษ์


หมายเลข 10 นายสุธี สิทธิชัย


หมายเลข 11 นายสุเทพ อัตถากร


หมายเลข 12 นายวัฒนา จันทศิลป์




มุกดาหาร 11 คน


หมายเลข 1 นายธวัชชัย พงศ์ธนากุล


หมายเลข 2 ว่าที่ ร.ต.เนติวุฒิ อัมไพพันธ์


หมายเลข 3 นายไพบูลย์ ศรีหาคิม


หมายเลข 4 นายฉลาด ทุ่นศิริ


หมายเลข 5 นางรัชนี ภูขามคม


หมายเลข 6 นายภมร เชาว์ศิริกุล


หมายเลข 7 นายสว่าง สลางสิงห์


หมายเลข 8 นายรังสรรค์ โสมรักษ์


หมายเลข 9 พ.ต.ท.จิตต์ มุกดาธนพงค์


หมายเลข 10 นายบุญฐิน ประทุมลี


หมายเลข 11 นายสุพล จันทร์เทา



ยโสธร 8 คน


หมายเลข 1.นายยุทธนา ยุพฤทธิ์


หมายเลข 2.นายสมาน ภักดียุทธ


หมายเลข 3.นายกิตติขจร ชาลีพุทธาพงศ์


หมายเลข 4.นายช้องธรรม ชายทวีป


หมายเลข 5.พ.ต.อ.วินิจ บุญสูง


หมายเลข 6.นางชูศรี ธนาคุณ


หมายเลข 7 นายลุน เสน่หา


หมายเลข 8 นายกิจพัสส์ กิจพัฒนเจริญ



ร้อยเอ็ด 7 คน


หมายเลข 1 นายฉัตรมงคล ชาติพงศธร


หมายเลข 2 นายถวิล พิมพ์มหินทร์


หมายเลข 3 นายจตุรงค์ ธีระกนก


หมายเลข 4 นางบุณเพ็ง โวท


หมายเลข 5 พ.ต.ท.ณรงค์ โพธิจักร


หมายเลข 6 นายธงชัย รัตนศิลป์


หมายเลข 7 นายเสถียร ศรีพนมเขต



เลย 8 คน


หมายเลข 1 นายนิพนธ์ โกษาจันทร์


หมายเลข 2 นางสุกัลยา เร่งสมบูรณ์สุข


หมายเลข 3 พล.ต.ต.องอาจ สุวรรณสิงห์


หมายเลข 4 น.ส.กนิศวรรณ ขลิบเงิน


หมายเลข 5 นายเจน ไชยสงเมือง


หมายเลข 6 นายวิเศษ เหตุเกษ


หมายเลข 7 นายสะอาด พรหมภักดี


หมายเลข 8 นายวัชระ ผ่านพรม



ศรีสะเกษ 5 คน


หมายเลข 1 นายจิตติพจน์ วิริยะโรจน์


หมายเลข 2 นายเวียงชัย ศรีวิพัฒน์


หมายเลข 3 นายเนตินันท์ วรรณศรี


หมายเลข 4 พ.ต.อ.บวรไชย ไชยสัตย์


หมายเลข 5 นายมาโนช มหาสุวีระชัย



สกลนคร 15 คน


หมายเลข 1 นายทวีพงษ์ นวานุช


หมายเลข 2 นายวีระ ชูสถาน


หมายเลข 3 ร.อ.อนันต์ จอกกระโทก


หมายเลข 4 นายเลื่อน รัตนมงคล


หมายเลข 5 นายวิศิษฎ์ วรราช


หมายเลข 6 นายสมจิต ดวงกุลสา


หมายเลข 7 นายวรสิทธิ์ สุวรรณคุณ


หมายเลข 8 นายอุทัย สัตยารักษ์


หมายเลข 9 นายสมบูรณ์ ลาดศิลา


หมายเลข 10 นายศักดิ์สิทธิ์ ประเสริฐพงษ์


หมายเลข 11 นายสุวิทย์ พิมพ์มีลาย


หมายเลข 12 นายสรศักดิ์ เจริญไชย


หมายเลข 13 นายประเสริฐ พรหมดีราช


หมายเลข 14 นายประดิษฐ์ ตันวัฒนะพงษ์


หมายเลข 15 นายชำนาญ ศรีสมยา



สุรินทร์ 4 คน


หมายเลข 1 นายอนันต์ อริยะชัยพาณิชย์


หมายเลข 2 นายเฉลิมขวัญ วชิรรัตนาปรัชญ์


หมายเลข 3 นายปราโมทย์ สุจินพรหม


หมายเลข 4 นายประสิทธิ์ มากวงศ์



หนองคาย 8 คน


หมายเลข 1 พล.ต.ต.ขจร สัยวัตร์


หมายเลข 2 น.ส.อมรรัตน์ สกุลมีฤทธิ์


หมายเลข 3 พ.ต.อ.สุพจน์ เบ้าทอง


หมายเลข 4 นายสมาน ผานิจ


หมายเลข 5 นางสิริรัตน์ ชูกลิ่น


หมายเลข 6 นายตันติพงศ์ นิกรเทศ


หมายเลข 7 นายนพพันธ์ เมืองโคตร


หมายเลข 8 นายสมศักดิ์ คณาวราประเสริฐ



หนองบัวลำภู 3 คน


หมายเลข 1 นางจุลีลักษณ์ รัตนประทีปพร


หมายเลข 2 นายรักพงษ์ ณ อุบล


หมายเลข 3 นายกิตติ ยศภา



อำนาจเจริญ 7 คน


หมายเลข 1 นายสมพรชัย คงไชย


หมายเลข 2 นายสุชาติ สูงเรือง


หมายเลข 3 นายเศรณี มุทาวัน


หมายเลข 4 ส.อ.เสห่น์ ใจภักดี


หมายเลข 5 นายบวรศักดิ์ คณาเสน


หมายเลข 6 พ.ต.อ.วัฒนา เงินหมื่น


หมายเลข 7 นายธนกร อิงคนินันท์



อุดรธานี 7 คน


หมายเลข 1 พล.ต.ท.พิชัย สุนทรสัจบูลย์


หมายเลข 2 นายสมศักดิ์ วาทบัณฑิตกุล


หมายเลข 3 นายอนุชา พงษ์ทอง


หมายเลข 4 นางดาวศิริ อยู่ประเสริฐ


หมายเลข 5 นายพิชา วิจิตรศิลป์


หมายเลข 6 นายสัมพันธ์ ห้าวหาญ


หมายเลข 7 นายดนุศาสตร์ ศรีเทพ



อุบลราชธานี 14 คน


หมายเลข 1 นายพฒนพงษ์ ศรีส่วน


หมายเลข 2 น.ส.นิทรา เทียมสุวรรณ


หมายเลข 3 นายวรวิทย์ ตางาม


หมายเลข 4 นางนิภานันท์ ทยุติธร


หมายเลข 5 นางพรช เตชะตานลท์


หมายเลข 6 นายยอดยุทธ เดชรุ่งเรือง


หมายเลข 7 นายเรืองยศ โภคกุลกานนท์


หมายเลข 8 นายวิญญัติ ศรีธัญรัตน์


หมายเลข 9 นายรังสรรค์ ศรีจันทร์


หมายเลข 10 นายไสว ศรีจันทร์


หมายเลข 11 นายถนอม ส่งเสริม


หมายเลข 12 นางสมหญิง พิทักษ์พรพัลลภ


หมายเลข 13 นางปรมะ นัยวิกุล


หมายเลข 14 นายไพบูลย์ ชมาฤกษ์



ภาคใต้



กระบี่ 4 คน


หมายเลข 1 นายภิญโญ สายนุ้ย


หมายเลข 2 นายแสงชัย วสุนธรา


หมายเลข 3 นายฉลวย รอดเกิด


หมายเลข 4 นายสาธิต เกี่ยวข้อง



ชุมพร 3 คน


หมายเลข 1 พ.ต.อ.ฉัตรภากร จันทรมงคล


หมายเลข 2 พล.ต.กลชัย สุวรรณบูรณ์


หมายเลข 3 นายอดิศักดิ์ พุ่มพัว



ตรัง 3 คน


หมายเลข 2 นายชวลา สัมพันธรัตน์


หมายเลข 3 นายวิเชียร คันฉ่อง


หมายเลข 4 นายนฤทธิ์ พงศ์จรัสเกษม


หมายเหตุ - ผู้สมัครหมายเลข 1 นายเรวัตตะ ฮุนพงษ์สิมานนท์ ถูกตัดสิทธิ เนื่องจาก กกต.ตรวจสอบพบว่าเป็นสมาชิกพรรคไทยรักไทย แต่ลาออกจากพรรคไม่ถึง 5 ปี



นครศรีธรรมราช 4 คน


หมายเลข 1 นายตรีพล เจาะจิตต์


หมายเลข 2 นายสิริวัฒน์ ไกรสินธุ์


หมายเลข 3 นายพศิน ชำนาญกิจ


หมายเลข 4 นายสวัสดิ์ แกล้วทนงค์



นราธิวาส 2 คน


หมายเลข 1 นพ.แวดือราแม แวดาโอะ


หมายเลข 2 นายมูหามะรอสดี บอตอ



ประจวบคีรีขันธ์ 4 คน


หมายเลข 1 นายธันว์ ออสุวรรณ


หมายเลข 2 นายทิวา ศุภจรรยา


หมายเลข 3 พ.ต.ท.อุดม ใจนุ่ม


หมายเลข 4 นายสุชน อินทะเสน



ปัตตานี 4 คน


หมายเลข 1 นายวรวิทย์ บารู


หมายเลข 2 นายสุลัยมาน วิมลจิตต์


หมายเลข 3 นายอับดุลรอนิ กาหะมะ


หมายเลข 4 นายเพิ่ม นิลรัตน์



พังงา 1 คน


หมายเลข 1 นายมานพน้อย วานิช



พัทลุง 6 คน


หมายเลข 1 นายสุทธิชัย หนูนวล


หมายเลข 2 นางนาที รัชกิจประการ


หมายเลข 3 นายเจริญ ภักดีวานิช


หมายเลข 4 นายผู้ใหญ่เล่ง สายลมุล


หมายเลข 5 นายโสภณ กสิวงศ์


หมายเลข 6 น.ส.พรรณฉวี สุภัทรพงศ์



ภูเก็ต 3 คน


หมายเลข 1 นางธันยรัศม์ อัจฉริยะฉาย


หมายเลข 2 นายอดิเรก เอ่งฉ้วน


หมายเลข 3 นายเชิดชัย วงศ์เสรี



ยะลา 3 คน


หมายเลข 1 นายต่วนอับดุลเล๊าะ ดาโอ๊ะมารียอ


หมายเลข 2 นายระเด่น สะมะแอ


หมายเลข 3 นางเบกำยาน ปาทาน



ระนอง 8 คน


หมายเลข 1 นายถนัด ศรีชู


หมายเลข 2 นายวิชัย คำพิทักษ์


หมายเลข 3 น.ส.เนาวรัตน์ ฐอสุวรรณ


หมายเลข 4 นายสุวัฒน์ อ๋องสมหวัง


หมายเลข 5 นายสัมพันธ์ ทองขาว


หมายเลข 6 นายกัณตภณ ผกากาญจน์


หมายเลข 7 นายพรพจน์ กังวาล


หมายเลข 8 นายเสรี เจริญผล



สงขลา 8 คน


หมายเลข 1 นายประเสริฐ ชิตพงศ์


หมายเลข 2 นายพิพัฒน์ ข้อมงคลอุดม


หมายเลข 3 นายมีบุญเสริม อึ้งภูรีเสถียร


หมายเลข 4 นายสุภัทร วัฒนธรรม


หมายเลข 5 นายก่อซี อุเซ่ง


หมายเลข 6 นายสนาน ลิมป์เศวตกุล


หมายเลข 7 นายประสาน สุขใส


หมายเลข 8 นายเกียรติ เจริญวิริยภาพ


สตูล 2 คน


หมายเลข 1 นายสุริยา ปันจอร์


หมายเลข 2 นายสันติศักดิ์ ศิริศักดิ์



สุราษฎร์ธานี 4 คน


หมายเลข 1 พล.ต.ท.มาโนช ไกรวงศ์


หมายเลข 2 พล.ต.ต.ภูวดล กระแสอินทร์


หมายเลข 3 นายสรศักดิ์ โสตทิพยพันธุ์


หมายเลข 4 นายประชุม เจนเจริญวงศ์




หน้านี้ถูกเปิดอ่านแล้ว ครั้ง
สนับสนุนเนื้อหาโดย
HP Printer
  • เรื่องที่เกี่ยวข้อง
  • ข่าวอื่น ๆ คลิปข่าวเด็ด Live Tv
    newsเงียบเหงาวันเกิด สมัคร ออกจากบ้านพักตั้งแต่เช้า
    newsอำนาจตุลาการ
    newsหมักงดจัดเบิร์ธเดย์ สุเทพซูฮกเติ้ง
    newsไชยาแก้เคล็ด ไหว้เจ้ากรรมนายเวร
    newsสุนัย มโนมัยอุดม แฉแผนดิสเครดิต-ฟ้องตร.2พันล้าน
    newsย่อยการเมือง-ป.ป.ช.รับคดี จารุวรรณ รวยแล้ว
    tvASTV1
    tvDMC
    tvMVTV1
    tvMVTV2
    tvMVTV3
    tvNation
    tvสทท.11
    tvMCOT
    กระทู้ที่เกี่ยวข้อง ตั้งกระทู้ใหม่, ตั้งกระทู้โหวต, ดูกระทู้ทั้งหมด >>