Skip To Content

ผลเลือกตั้งสว.ทั่วประเทศอย่างเป็นทางการ 76 จังหวัด

โดย คม ชัด ลึก วัน จันทร์ ที่ 3 มีนาคม พ.ศ. 2551 17:48 น.

1.กระบี่ นายภิญโญ สายนุ้ย หมายเลข 1 ได้ 60,191 คะแนน

2.กรุงเทพมหานคร นางสาวรสนา โตสิตระกูล หมายเลข ได้ 743,397คะแนน

3.กาญจนบุรี นายสุรพงษ์ ตันธนศรีกุล หมายเลข 1 ได้ 191,173 คะแนน

4.กาฬสินธ์ นายสิทธิศักดิ์ ยนต์ตระกูล หมายเลข 7 ได้145,883 คะแนน

5.กำแพงเพชร นายกฤช อาทิตย์แก้ว หมายเลข 2 ได้196,722 คะแนน

6.ขอนแก่น นายประเสริฐ ประคุณศึกษาพันธ์ หมายเลข 9 ได้ 301,538 คะแนน

7.จันทบุรี นายมงคล ศรีคำแหง หมายเลข ได้ 120,507คะแนน

8.ฉะเชิงเทรา นายนิคม ไวยรัชพานิช หมายเลข 2 ได้ 92,758 คะแนน

9.ชลบุรี นายสุรชัย ชัยตระกูลทอง หมายเลข 1 ได้ 168,676 คะแนน

10.ชัยนาท นางจิตร์ธนา ยิ่งทวีลาภา หมายเลข 7 ได้ 39,790 คะแนน

11.ชัยภูมิ นางพรทิพย์ จันทร์รัตนปรีดา หมายเลข 1 ได้ 256,860 คะแนน

12.ชุมพร พล.ต.กลชัย สุวรรณบูรณ์ หมายเลข 2 ได้ 123,599 คะแนน

13.เชียงราย นางจิราวรรณ วัฒนศิริธร หมายเลข 5 ได้ 215,185 คะแนน

14.เชียงใหม่ นายชูชัย เลิศพงศ์ อดิศร หมายเลข 1 ได้ 171,090 คะแนน

15.ตรัง นายวิเชียร คันฉ่อง หมายเลข 2 ได้ 133,814 คะแนน

16.ตราด นายสุพจน์ เลียดประถม หมายเลข 4 ได้ 45,221 คะแนน

17.ตาก นายชรินทร์ หาญสืบสาย หมายเลข 3 ได้ 61,256 คะแนน

18.นครนายก นายธวัชชัย บุญมา หมายเลข 3 ได้ 63,891 คะแนน

19.นครปฐม นายสมชาติ พรรณพัฒน์ หมายเลข 2 ได้ 142,274 คะแนน

20.นครพนม นายวิทยา อินาลา หมายเลข 3 ได้ 134,057 คะแนน

21.นครราชสีมา นายสุเมธ ศรีพงษ์ หมายเลข 1 ได้ 465,037 คะแนน

22.นครศรีธรรมราช นายสิริวัฒน์ ไกรสินธุ์ หมายเลข 2 ได้ 331,285 คะแนน

23.นครสวรรค์ นางอรพินท์ มั่นศิลป์ หมายเลข 1 ได้ 166,254 คะแนน

24.นนทบุรี ดร.ดิเรก ถึงฝั่ง หมายเลข 1 ได้ 169,254 คะแนน

25.นราธิวาส นายมูหามะรอสดี บอตอ หมายเลข 2 ได้ 118,872 คะแนน

26.น่าน นายโสภณ ศรีมาเหล็ก หมายเลข 1 ได้ 54,166 คะแนน

27.บุรีรัมย์ นายทวีศักดิ์ คิดบรรจง หมายเลข 2 ได้ 245,951 คะแนน

28.ปทุมธานีนาย ไพบูลย์ ซำศิริพงษ์ หมายเลข 1 ได้ 134,693 คะแนน

29.ประจวบคีรีขันธ์ นายธันว์ ออสุวรรณ หมายเลข 1 ได้ 94,011 คะแนน

30.ปราจีนบุรี นายสุรเดช จิรัฐิติเจริญ หมายเลข 1 ได้ 117,741 คะแนน

31.ปัตตานี ผศ.ดร.วรวิทย์ บารู หมายเลข 1 ได้ 101,948 คะแนน

32.พระนครศรีอยุธยา นางสาวเกศสิณี แขวัฒนะ หมายเลข 6 ได้ 107,052 คะแนน

33.พะเยา พล.ท.พงศ์เอก อภิรักษ์โยธิน หมายเลข 2 ได้ 101,746 คะแนน

34.พังงา นายมานพน้อย วานิช หมายเลข 1 ได้ 82,658 คะแนน

35.พัทลุง นายเจริญ ภักดีวานิช หมายเลข 3 ได้ 123,799 คะแนน

36.พิจิตร นายบรรชา พงศ์อายุกูล หมายเลข 1 ได้ 126,072 คะแนน

37.พิษณุโลก นางสาวพิกุลแก้ว ไกรฤกษ์ หมายเลข 1 ได้ 198,646 คะแนน

38.เพชรบุรี นางสาวสุมล สุตะวิริยะวัฒน์ หมายเลข 2 ได้ 49,227 คะแนน

39.เพชรบูรณ์ นางสมพร จูมั่น หมายเลข 1 ได้ 186,530 คะแนน

40.แพร่ นายขวัญชัย พนมขวัญ หมายเลข 2 ได้ 149,725 คะแนน

41.ภูเก็ต นางธันยรัศม์ อัจฉริยะฉาย หมายเลข 1 ได้ 39,574 คะแนน

42.มหาสารคาม นายประวัติ ทองสมบูรณ์ หมายเลข 1 ได้ 144,689 คะแนน

43.มุกดาหาร นายจิตต์ มุกดาธนพงษ์ หมายเลข 9 ได้ 44,812 คะแนน

44.แม่ฮ่งสอน นายบุญส่ง โควาวิสารัช หมายเลข 4 ได้ 40,422 คะแนน

45.ยโสธร นายยุทธนา ยุพฤทธิ์ หมายเลข 1 ได้ 89,212 คะแนน

46.ยะลา นายต่วนอับดุลเล๊าะ ดาโอ๊ะมารียอ หมายเลข 1 ได้ 58,863 คะแนน

47.ร้อยเอ็ด นายจตุรงค์ ธีระกนก หมายเลข 3 ได้ 229,422 คะแนน

48.ระนอง นายพรพจน์ กังวาล หมายเลข 7 ได้ 19,851 คะแนน

49.ระยอง นายสาย กังกเวคิน หมายเลข 1 ได้ 81,978 คะแนน

50.ราชบุรี นายเกชา ศักดิ์สมบูรณ์ หมายเลข 1 ได้ 167,192 คะแนน

51.ลพบุรี นายวรวิทย์ วงษ์สุวรรณ์ หมายเลข 1 ได้ 170,269 คะแนน

52.ลำปาง นายพีระ มานะทัศน์ หมายเลขท 1 ได้ 213,731 คะแนน

53.ลำพูน นายสมศักดิ์ บุญเปลื้อง หมายเลข 5 ได้ 85,889 คะแนน

54.เลย พล.ต.ต.องอาจ สุวรรณสิงห์ หมายเลข 3 ได้ 111,954 คะแนน

55.ศีรษะเกษ นายจิตติพจน์ วิริยะโรจน์ หมายเลข 1 ได้ 281,536 คะแนน

56.สกลนคร นายประดิษฐ์ ตันวัฒนะพงษ์ หมายเลข 14 ได้ 119,721 คะแนน

57.สงขลา นายประเสริฐ ชิตพงศ์ หมายเลข 1 ได้ 234,171 คะแนน

58.สตูล นายสุริยา ปันจอร์ หมายเลข 1 ได้ 84,683 คะแนน

59.สมุทรปราการ นายสุโข วุฑฒิโชติ หมายเลข 9 ได้ 79,260 คะแนน

60.สมุทรสงคราม นายสุรจิต ชิรเวทย์ หมายเลข 2 ได้ 57,399 คะแนน

61.สมุทรสาคร นายสุวิศว์ เมฆเสรีกุล หมายเลข 1 ได้ 68,325 คะแนน

62.สระแก้ว นายพายัพ ทองชื่น หมายเลข 2 ได้ 99,969 คะแนน

63.สระบุรี นายจรัล จึงยิ่งเรืองรุ่ง หมายเลข 4 ได้ 99,435 คะแนน

64.สิงห์บุรี นายศุภวัฒน์ เทียนถาวร หมายเลข 3 ได้ 48,363 คะแนน

65.สุโขทัย นางสุอำภา คชไกร หมายเลข 1 ได้ 97,818 คะแนน

66.สุพรรณบุรี นายประสิทธิ์ โพธสุธน หมายเลข 1 ได้ 180,947 คะแนน

67.สุราษฎร์ธานี พล.ต.ท.มาโนช ไกรวงศ์ หมายเลข 1 ได้ 168,544 คะแนน

68.สุรินทร์ นายอนันต์ อริยะชัยพาณิชย์ หมายเลข 1 ได้ 292,101 คะแนน

69.หนองคาย พล.ต.ต.ขจร สัยวัตร์ หมายเลข 1 ได้ 127,061 คะแนน

70.หนองบัวลำภู นายรักพงษ์ อุบล หมายเลข 2 ได้ 86,906 คะแนน

71.อ่างทอง พล.ต.อ.โกวิท ภักดีภูมิ หมายเลข 2 ได้ 48,019 คะแนน

72.อำนาจเจริญ นายบวรศักดิ์ คณาเสน หมายเลข 5 ได้ 60,955 คะแนน

73.อุดรธานี พล.ต.ท.พิชัย สุนทรสัจบูลย์ หมายเลข 1 ได้ 267,551 คะแนน

74. .อุตรดิตถ์ นางนฤมล ศิริวัฒน์ หมายเลข 1 ได้ 146,793 คะแนน

75.อุทัยธานี นายสิงห์ชัย ทุ่งทอง หมายเลข 2 ได้ 61,449 คะแนน

76.อุบลราชธานี นายถนอม ส่งเสริม หมายเลข 11 ได้ 117,479 คะแนน

หน้านี้ถูกเปิดอ่านแล้ว ครั้ง
สนับสนุนเนื้อหาโดย
HP Printer
  • เรื่องที่เกี่ยวข้อง
  • ข่าวอื่น ๆ คลิปข่าวเด็ด Live Tv
    newsเงียบเหงาวันเกิด สมัคร ออกจากบ้านพักตั้งแต่เช้า
    newsอำนาจตุลาการ
    newsหมักงดจัดเบิร์ธเดย์ สุเทพซูฮกเติ้ง
    newsไชยาแก้เคล็ด ไหว้เจ้ากรรมนายเวร
    newsสุนัย มโนมัยอุดม แฉแผนดิสเครดิต-ฟ้องตร.2พันล้าน
    newsย่อยการเมือง-ป.ป.ช.รับคดี จารุวรรณ รวยแล้ว
    tvASTV1
    tvDMC
    tvMVTV1
    tvMVTV2
    tvMVTV3
    tvNation
    tvสทท.11
    tvMCOT
    กระทู้ที่เกี่ยวข้อง ตั้งกระทู้ใหม่, ตั้งกระทู้โหวต, ดูกระทู้ทั้งหมด >>